Nguyễn Minh Hưng
Giới thiệu về bản thân
Lan và Bình gặp nhau lúc 8 giờ sáng
a.Số lượng học sinh tham gia tình nguyện chiếm số phần trăm tổng số học sinh lớp 5A là
100%-(30%+25%+20%)=25%
b.Nếu số học sinh lớp 5A là 30 học sinh thì có số bạn tham gia hoạt động thể thao là:
30:100×30=9(học sinh)
Đáp sô:9 học sinh
Anh Nam phải đi bộ với vận tốc 5km/giờ và vận tốc anh Nam đi xe máy với vận tốc 40km/giờ là:
5+40=45(km/giờ)
Thời gian anh Nam đi bộ và đi xe máy là:
15phút+30phút=45phút
Đổi 45phút=0,75giờ
Khoảng cách từ nhà anh Nam đén công ty là:
45×0,75=33,75(km)
Đáp số: 33,75km
a.3,5thế kỉ = 350năm
b.150tháng = 12,5 năm
3giờ25phút+2giờ50phút=5giờ75phút Đổi 75phút =1giờ15phút Vậy 3giờ25phút+2giờ50phút=6giờ15phút
ĐỔI 8giờ30phút=7giờ90phút
7giờ90phút-4giờ45phút=3giờ45phút Vậy 8giờ30phút-4giờ45phút=3giờ45phút
6giờ35phút×2=12giờ70phút Đổi 70phút=1giờ10phút Vậy 6giờ35phút×2=13giờ10phút
12phút30giây:5=2phút30giây