Nguyễn Gia Tường
Giới thiệu về bản thân
bài giải
số tiền giảm giá của chiếc máy tính nhân dịp khai trương là:
15750000 x 10% = 1575000(đồng)
giá của chiếc máy tính sau khi giảm giá là:
15750000 - 1575000 = 14175000(đồng)
đáp số : 14175000 đồng
a) =(0,125 x 80) x 7,21 b)= 0,001 x (7,3 + 92,7)
=10 x 7,21 =0,001 x 100
=72,1 =0,1
a) =(0,125 x 80) x 7,21 b)= 0,001 x (7,3 + 92,7)
=10 x 7,21 =0,001 x 100
=72,1 =0,1
a) 49,52 b) 303,47 c) 14,76 d)7,2
6,3
0,721
9,07
4,004