PHẠM TRỊNH QUỐC
Giới thiệu về bản thân
a. Áp suất xe tăng tác dụng lên mặt đường:
\(p1=F1S1=P1S1=m1gS1=2600.101,3=20000p1=S1F1=S1P1=S1m1g=1,32600.10=20000\) N/m2
b. Áp suất của người tác dụng lên mặt đường:
\(p2=F2S2=P2S2=m2gS2=45.10200.10−4=22500p2=S2F2=S2P2=S2m2g=200.10−445.10=22500\) N/m2
a. Áp suất xe tăng tác dụng lên mặt đường:
\(p1=F1S1=P1S1=m1gS1=2600.101,3=20000p1=S1F1=S1P1=S1m1g=1,32600.10=20000\) N/m2
b. Áp suất của người tác dụng lên mặt đường:
\(p2=F2S2=P2S2=m2gS2=45.10200.10−4=22500p2=S2F2=S2P2=S2m2g=200.10−445.10=22500\) N/m2
a. Áp suất xe tăng tác dụng lên mặt đường:
\(p1=F1S1=P1S1=m1gS1=2600.101,3=20000p1=S1F1=S1P1=S1m1g=1,32600.10=20000\) N/m2
b. Áp suất của người tác dụng lên mặt đường:
\(p2=F2S2=P2S2=m2gS2=45.10200.10−4=22500p2=S2F2=S2P2=S2m2g=200.10−445.10=22500\) N/m2
Chọn trục Ox trùng với chiều dọc của bể bơi, gốc O là điểm xuất phát.
a. Trong lần bơi đầu tiên theo chiều dài của bể bơi
Tốc độ trung bình: \(v1=\frac{s1}{t1}=\frac{50}{40}=1,25\) m/s
Vận tốc trung bình: \(v1=\frac{d1}{t1}=\frac{50}{40}=1,25\) m/s
b. Trong lần bơi về
Tốc độ trung bình: \(v2=\frac{s2}{t2}=\frac{50}{42}=1,19\) m/s
Vận tốc trung bình: \(v2=\frac{d2}{t2}=-\frac{50}{42}=-1,19\) m/s
c. Trong suốt quãng đường đi và về
Tốc độ trung bình: \(v=\frac{s}{t}=\frac{50+50}{40+42}=1,22\) m/s
Vận tốc trung bình: \(v=\frac{d}{t}=\frac{0}{40+42}=0\) m/s
Chọn trục Ox trùng với chiều dọc của bể bơi, gốc O là điểm xuất phát.
a. Trong lần bơi đầu tiên theo chiều dài của bể bơi
Tốc độ trung bình: \(v1=\frac{s1}{t1}=\frac{50}{40}=1,25\) m/s
Vận tốc trung bình: \(v1=\frac{d1}{t1}=\frac{50}{40}=1,25\) m/s
b. Trong lần bơi về
Tốc độ trung bình: \(v2=\frac{s2}{t2}=\frac{50}{42}=1,19\) m/s
Vận tốc trung bình: \(v2=\frac{d2}{t2}=-\frac{50}{42}=-1,19\) m/s
c. Trong suốt quãng đường đi và về
Tốc độ trung bình: \(v=\frac{s}{t}=\frac{50+50}{40+42}=1,22\) m/s
Vận tốc trung bình: \(v=\frac{d}{t}=\frac{0}{40+42}=0\) m/s
Chọn trục Ox trùng với chiều dọc của bể bơi, gốc O là điểm xuất phát.
a. Trong lần bơi đầu tiên theo chiều dài của bể bơi
Tốc độ trung bình: \(v1=\frac{s1}{t1}=\frac{50}{40}=1,25\) m/s
Vận tốc trung bình: \(v1=\frac{d1}{t1}=\frac{50}{40}=1,25\) m/s
b. Trong lần bơi về
Tốc độ trung bình: \(v2=\frac{s2}{t2}=\frac{50}{42}=1,19\) m/s
Vận tốc trung bình: \(v2=\frac{d2}{t2}=-\frac{50}{42}=-1,19\) m/s
c. Trong suốt quãng đường đi và về
Tốc độ trung bình: \(v=\frac{s}{t}=\frac{50+50}{40+42}=1,22\) m/s
Vận tốc trung bình: \(v=\frac{d}{t}=\frac{0}{40+42}=0\) m/s