Võ Thị Kim Chi
Giới thiệu về bản thân
Chào mừng bạn đến với trang cá nhân của Võ Thị Kim Chi
0
0
0
0
0
0
0
2026-03-24 07:41:33
h=AciP=48003000=1,6(m)
ℎ=𝐴𝑐𝑖𝑃=48003000=1,6(m)
Chiều cao của mặt phẳng nghiêng là
1 , 6 m
.
2026-03-24 07:41:19
Câu a:
Vận tốc của vật khi chạm đất trong rơi tự do được tính bằng công thức:
v=2gh𝑣=2𝑔ℎ√
Thay số với
𝐻 =20 m
câu B:
Cơ năng tại vị trí thả: 𝑊 =𝑚𝑔ℎ
Cơ năng tại vị trí 𝑊đ =2𝑊𝑡: 𝑊1 =𝑊đ +𝑊𝑡 =2𝑊𝑡 +𝑊𝑡 =3𝑊𝑡 =3𝑚𝑔ℎ1
Theo định luật bảo toàn cơ năng:
W=W1⇒mgh=3mgh1𝑊=𝑊1⇒𝑚𝑔ℎ=3𝑚𝑔ℎ1 ⇒h1=h3=203≈6,67m⇒ℎ1=ℎ3=203≈𝟔,𝟔𝟕m
Câu C:
v2=2gs⇒s=v22g𝑣2=2𝑔𝑠⇒𝑠=𝑣22𝑔
Thay
𝑣 =20 m/s
:
s=2022⋅10=40020=20m𝑠=2022⋅10=40020=20m
2026-03-24 07:40:25
Trong trường hợp này, lực kéo cùng phương với phương chuyển động nên
𝛼 =0∘ ⇒cos ( 0∘ ) =1