Lê Thị Ngọc Hăng
Giới thiệu về bản thân
Chào mừng bạn đến với trang cá nhân của Lê Thị Ngọc Hăng
0
0
0
0
0
0
0
2025-11-15 19:19:56
L=12cm=>A=L/2=6
T=∆t/N=62.8/20=3.14s
=>w= 2π/T=2π/3.14=100π/157rad/s
Tại x=-2
a=-w2×x
=-(100π/157)2×(-2)
~~8.01cm/s2
Ta có
A2=a2+v2/w2
=>v2=w2×(A2-a2)
=>v=w√A2-a2=100π/157×√6bình phương -(2)2 ~~11.39cm/s
Vì vật hướng về vtcb và x<0
=>v>0
2025-11-15 19:12:57
Tóm tắt
T=4s
S= 48cm
T=4s =>w=2π/T=2π/4=π/2 rad/s
t = 0 vì vật ở vị trí cân bằng hướng về biên âm
=>U=π/2
6s=48cm
<=>4s+2s=48cm
<=>T+T/2=48cm
<=>4A+2A=48cm
<=> A = 48/6= 8cm
Pt dao động
x=ACos(wt+U)
=>x=8cos(π/2t+π/2)