Hỗn hợp kim loại M ( hóa trị II, III ) với oxit MxOy của kim loại ấy mX=27,2. Khi X tác dụng 0,8 lít dung dịch HCl 2M thì hỗn hợp X tan hết cho dung dịch A và 4,48 lít H2 ( đktc ) để trung hòa lượng axit dư trong dd A cần 0,6 lít dung dịch NaOH 1M . Xác định MxOy, tính %M, % MxOy theo mol trong hỗn hợp X, biết rằng số mol trong 2 chất này có 1 chất có số mol = 2 lần số mol chất kia
Em đang cần gấp giúp em với ạ
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
26 tháng 11 2022
X : 3 + 9 = 20
X : 3 = 20 - 9
X : 3 = 11
X = 11 x 3
X = 33
25 tháng 11 2022
\(n_{H_2S}=\dfrac{V}{22,4}=\dfrac{2,24}{22,4}=0,1\left(mol\right)\\ \Rightarrow m_{H_2S}=n.M=0,1.34=3,4\left(g\right)\)
23 tháng 11 2022
| Khác nhau | Tế bào nhân sơ | Tế bào nhân thực |
| Tế bào chất | Không có hệ thống nội màng, các bào quan có màng bao bọc, chỉ có một bào quan duy nhât là Ribosome | Có hệ thống nội màng, tế bào chất được chia thành nhiều khoang, các bào quan có màng bao bọc, có nhiều bào quan khác nhau |
| Nhân | Chưa hoàn chỉnh ( Không có màng nhân ) | Hoàn chỉnh ( Có màng nhân ) |
NV
2
23 tháng 11 2022
Nhiệt độ sôi của chất lỏng phụ thuộc áp suất trên mặt thoáng (áp suất khí càng lớn, nhiệt độ sôi càng cao và ngược lại), bản chất của chất lỏng. Trong suốt thời gian sôi nhiệt độ chất lỏng không thay đổi.
21 tháng 11 2022
\(n_K=2n_{K_2O}=2\left(mol\right)\)
=> Số nguyên tử K là: 2.6.1023 = 12.1023 (nguyên tử)
