tính diện tích hình chữ nhật biết rằng nếu chiều dài tăng 30% và chiều rộng tăng 20% thì diện tích tăng lên 28 m2 ?
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Đáp số: \(\frac{12}{20}\).
Đúng 100% luôn!
Ai tk cho mình mình tk lại.
cái bài tương tự ngay bên cạnh mà không xem rảng quá rùi đăng hả
The number of time to take for John to go to the park is :
3000 : 100 = 30 ( minutes )
The number of time to take for John to go back to home is :
3000 : 150 = 20 ( minutes )
The length of the road John walked is :
3000 + 3000 = 6000 ( meters )
The long of time John walked is :
30 + 20 = 50 ( minutes )
His average speed is :
6000 : 50 = 120 ( meters/min )
Ans : 120 meters/min
Sau khi giảm. Số N so với số M thì bằng:
100% - 20% = 80%
Tóm tắt:
80% N --------------- 100% M
100% N -------------- ? % M
Số N lúc sau so với số N lúc đầu thì bằng:
100% x 100% : 80% = 125%
Tăng số N: 125% - 100% = 25%
Vậy phải tăng số N lên 25% của nó để được số N
Do giảm số M đi 20% ta được số N nên100% x M - M x 20% = N; 80% x M = N; M = N : 80% = N x 125% = 100%N + 25% x N.
Vậy N phải tăng lên 25%.
Nếu cô bán hàng trả lại cho Nam 8300 đồng thì số tiền mua 15 bút máy và 3 cái bảng là:
50000 x 3 - 8300 = 141700 (đồng)
Vì số lượng bút máy và các bảng đều là số chia hết cho 3 nên số tiền Nam mua phải là số chia hết cho 3. Mà 141700 không chia hết cho 3 nên cô bán hàng tính sai.
Dịch : Alex có 1 bộ sưu tập huy hiệu rất tuyệt mà anh ấy muốn đếm.Anh ấy biết rằng số huy hiệu nằm trong khoảng 120 -> 150 nhưng ko biết chính xác con số.Anh ấy quyết định đếm nhóm 5 và dư ra 2.Sau đó anh ấy đếm nhóm 6 và dư ra 3.Bạn có thể tính chính xác số huy hiệu mà Alex có ko ?
Giải : Gọi số huy hiệu Alex có là a\(\left(120\le a\le150\right)\)thì a : 5 dư 2 ; a : 6 dư 3
=> a + 3 chia hết cho 5 và 6 (vì 5 - 2 = 3 ; 6 - 3 = 3) => (a + 3)\(⋮\)30 => a + 3 = 150 (vì\(123\le a\le153\)) => a = 147
Vậy Alex có 147 huy hiệu
Dịch : Nhà John cách công viên 3000 m.John đi bộ từ nhà tới công viên với vận tốc 100m/phút rồi về nhà với vận tốc 150m/phút.Tính vận tốc trung bình của John (đơn vị m/phút).
Giải : John đi từ nhà tới công viên mất : 3000 : 100 = 30 (phút)
John đi từ công viên về nhà mất : 3000 : 150 = 20 (phút)
Quãng đường mà John đi là : 3000 x 2 = 6000 (m)
Thời gian John đi và về là : 30 + 20 = 50 (phút)
Vận tốc trung bình của John là : 6000 : 50 = 120 (m/phút)
Diện tích Hình chữ nhật là S
Mỗi cạnh tăng 20% tức là 1,2 lần thì diện tích là 1,2x1,2xS=1,44xS
Vậy ta có 1,44xS - S = 28
0,44 x S = 28
S = 28:0,44 = 63,(63) m2
Ket qua la 700 m2